श्रीनगर (जम्मू काश्मीर): श्रीनगरमध्ये पत्रकारांशी बोलताना मेहबुबा ( Mehbooba Mufti ) म्हणाल्या की, जम्मू-काश्मीरमध्ये दहशतवादाचा नायनाट झाल्याचा सरकारचा दावा पूर्णपणे खोटा आहे.मिल्ली जहाँ येथे झालेल्या चकमकीत सुरक्षा दलांनी चार अज्ञात अतिरेक्यांना ठार मारले आहे. त्या म्हणाल्या की, जम्मू-काश्मीरमध्ये दहशतवादाचा नायनाट करण्यात आला आहे. जम्मू भागात आता दहशतवाद पसरला आहे हे निराशाजनक आहे. दहशतवादावर नियंत्रण ठेवण्यात सरकार पूर्णपणे अपयशी ठरले आहे. ( Mehbooba Mufti on Bharat Jodo )
भाजपवर सडकून टीका : जम्मू-काश्मीरमधील काँग्रेसची भारत जोडो यात्रा ( Bharat Jodo Yatra ) थांबवण्यासाठी सरकार कोविड किंवा दहशतवाद यासारख्या बाबी वापरू शकते, असे त्या म्हणाल्या. केंद्र सरकारने जम्मू-काश्मीरमधील लोकशाहीला स्थगिती दिली आहे. मत व्यक्त करण्याच्या अधिकारासह येथील लोकांचे मूलभूत अधिकार निलंबित करण्यात आले आहेत. कोणी बोलले तर त्याला अटक केली जाते मग तो पत्रकार असो वा सामान्य माणूस. केंद्र सरकार ईडी किंवा इतर एजन्सींच्या माध्यमातून राजकारण्यांवर दबाव आणून त्यांना विविध अडचणीत टाकत असल्याचे त्या म्हणाल्या.
पाठीशी उभे राहणे अत्यावश्यक : काँग्रेस नेते राहुल गांधी ( Congress leader Rahul Gandhi ) यांच्या नेतृत्वाखालील भारत जोडो यात्रेवर मेहबुबा मुफ्ती ( Mehbooba Mufti ) म्हणाल्या की, लोकशाही आणि धर्मनिरपेक्षता वाचवण्यासाठी अशा व्यक्तीच्या पाठीशी उभे राहणे अत्यावश्यक आणि कर्तव्य आहे. एक व्यक्ती उभी आहे आणि देशाचे विभाजन करण्याचा, धर्मनिरपेक्षता नष्ट करण्याचा आणि लोकशाही व्यवस्था नष्ट करण्याचा प्रयत्न करणाऱ्या सांप्रदायिक शक्तींविरुद्ध आवाज उठवत आहे. जम्मू आणि काश्मीरचा धर्मनिरपेक्षता आणि लोकशाहीवर पूर्ण विश्वास आहे कारण 1947 मध्ये भारताच्या फाळणीच्या वेळी जेव्हा पाकिस्तान आणि देशाच्या विविध भागांमध्ये हिंसाचाराच्या घटना घडल्या आणि हजारो लोक मारले गेले, तेव्हा काश्मीरमध्ये हिंसक घटना घडली होती.
धर्मनिरपेक्षता आणि लोकशाही : जम्मू-काश्मीरच्या लोकांनी गांधीजींच्या भारताशी एकरूप होऊन धर्मनिरपेक्षता आणि लोकशाही स्वीकारली आहे. देशाची लोकशाही आणि धर्मनिरपेक्षता वाचवण्यासाठी कोणी बाहेर पडले असेल तर त्याच्या पाठीशी उभे राहणे बंधनकारक आहे, असे त्या म्हणाल्या. एकीकडे, पीडीपी 5 ऑगस्ट 2019 रोजी केंद्राने रद्द केलेले कलम 370 पुनर्संचयित करण्याची मागणी करत होते, परंतु दुसरीकडे, पक्ष काँग्रेस पक्षाच्या भारत जोड यात्रेला पाठिंबा देत होते, ज्याला सरकारने पाठिंबा दिला. भारत जोडो यात्रेत सामील होणे म्हणजे देशातील लोकशाही आणि धर्मनिरपेक्षता वाचवणे आणि कलम 370 पुनर्संचयित करण्याचा आमचा लढा वेगळा आहे आणि आम्ही हा लढा लढणार आहोत.