नवी दिल्ली: आयएसएसफ विश्वचषक स्पर्धेत भारताने आपली चांगली कामगिरी केली. यावेळी कोरियाच्या चांगवॉन येथे झालेल्या आयएसएसएफ विश्वचषकाच्या रायफल/पिस्तूल/शॉटगन टप्प्यात अव्वल स्थान मिळवले. भारताने पाच सुवर्ण, सहा रौप्य आणि चार कांस्य पदकांसह एकूण 15 पदके ( India won 15 medals in ISSF ) जिंकली.
बुधवारी अंतिम दिवशी, अनिश भानवाला, विजयवीर सिद्धू आणि समीर या भारतीय त्रिकुटाने पुरुषांच्या 25 मीटर रॅपिड फायर पिस्तूल ( 25 meter rapid fire pistol ) मध्ये रौप्य पदक जिंकले ( Indian mens trio won silver medal ), चेक रिपब्लिककडून 15-17 असा पराभव करून अंतिम फेरी गाठली. या तिघांनीही पात्रतेच्या दोन फेऱ्यांनंतर फायनलमध्ये प्रवेश केला आणि 872 गुणांसह दुसऱ्या स्थानी राहिले. तसेच सुवर्ण पदकाच्या शॉटसाठी 578 गुणांसह दुसरे स्थान पटकावले.
अंतिम फेरीत त्यांनी मार्टिन पोध्रस्की, टॉमस तेहान आणि मातेज रामपुला या अनुभवी झेक त्रिकुटासमोर 10-2 अशी आघाडी ( 10-2 lead against the Czech trio ) घेतली. चेकने शेवटची 16 वी मालिका सहजतेने पूर्ण करण्यापूर्वी 15-15 अशी बरोबरी झाली.
त्याच वेळी, मैराज अहमद खान आणि मुफद्दल दीसावाला या एकमेव भारतीय जोडीने 138/150 गुणांसह 17 संघांमध्ये नववे स्थान ( Mairaj and Mufaddal tied ninth position ) पटकावले. भारताने 2019 मध्ये ISSF विश्वचषक स्पर्धेचे सर्व पाच टप्पे जिंकले, एकाने 2021 च्या हंगामात पहिला लेग जिंकला आणि पुन्हा या वर्षी कैरो, इजिप्तमध्ये जिंकला.
हेही वाचा - Indian CWG contingent : पंतप्रधान मोदींनी भारतीय सीडब्ल्यूजी पथकामध्ये सहभागी झालेल्या खेळाडूंशी साधला संवाद