नवी दिल्ली : सरकारने शुक्रवारी लोकसभेत सांगितले की भारतीय सैन्यात जेसीओ आणि इतर पदांसाठी 1,18,485 रिक्त जागा आहेत आणि 40,000 रिक्त पदांसाठी जाहिरात जारी करण्यात आली आहे. लोकसभेत दीपक बैज यांच्या प्रश्नाच्या लेखी उत्तरात संरक्षण राज्यमंत्री अजय भट्ट (Ajay Bhatt ) यांनी ही माहिती दिली. ( Indian Army Has Advertised For 40000 Vacancies )
1 जुलै 2022 पर्यंत, भारतीय सैन्यात कनिष्ठ आयुक्त अधिकारी/इतर पदांसाठी 1,18,485 जागा रिक्त होत्या. तर सैन्यात JCO/OR साठी 40 हजार रिक्त पदांसाठी जाहिरात देण्यात आली आहे.
30 सप्टेंबरपर्यंत भारतीय नौदलात खलाशांसाठी 11,587 जागा रिक्त होत्या आणि 2022 मध्ये नौदलात अग्निवीरसाठी तीन हजार रिक्त पदांची जाहिरात करण्यात आली आहे. मंत्री म्हणाले की, भारतीय हवाई दलात 1 नोव्हेंबरपर्यंत एअरमन आणि नॉन-कॉम्टॅंट स्तरावर 5,819 जागा रिक्त होत्या. 2022 मध्ये अग्निपथ योजनेअंतर्गत भारतीय हवाई दलात ( indian air force )अग्निवीर म्हणून 300 रिक्त पदांची जाहिरात करण्यात आली आहे.