नवी दिल्ली: शेजारील देश नेपाळमध्ये रविवारी एक हृदयद्रावक घटना घडली. नेपाळमध्ये काल एक विमान कोसळले, ज्यामध्ये 69 प्रवाशांना आपला जीव गमवावा लागला. विशेष म्हणजे नेपाळच्या यति एअरलाइन्सचे विमान राजधानी काठमांडूहून पोखराच्या दिशेने जात होते. वृत्तानुसार, विमान पोखरा विमानतळावर उतरण्याच्या 10 सेकंद आधी हा भीषण अपघात झाला. अपघातात विमान पोखरा दरीतून सेती नदीच्या घाटात पडले. अपघातात मृत्युमुखी पडलेल्या ६९ प्रवाशांपैकी नेपाळच्या लोकगायिका नीरा छन्यालची ओळख पटली आहे. नेपाळमधील या दुर्घटनेबद्दल पंतप्रधान मोदींनी ट्विट करून शोक व्यक्त केला आहे.
गायिकेच्या या अपघाती मृत्यूने चाहत्यांना धक्काच बसला आहे - मीडिया रिपोर्ट्सनुसार, नीरा पोखरामध्ये एका कार्यक्रमात परफॉर्म करणार होती. याआधी नीराने तिच्या यूट्यूबवर एक गाणेही शेअर केले होते, जे तिच्या चाहत्यांनाही आवडले होते, पण आता नीरा या जगात नाही. या बातमीने नीराच्या चाहत्यांना धक्का बसला आहे.नीराने अनेक नेपाळी गाण्यांमध्ये तिचा सुंदर आवाज दिला आहे, तिने पिर्तिको डोरीसोबत एक गाणेही रेकॉर्ड केले आहे, जे चाहत्यांना खूप आवडले आहे. नीरा सोशल मीडियावर खूप सक्रिय असायची आणि तिची नवीन गाणी चाहत्यांसोबत शेअर करायची आणि खूप प्रेम मिळवायची. अशा परिस्थितीत तिच्या जाण्याने त्यांच्या चाहत्यांना दु:ख झाले आहे, असे सांगत पंतप्रधान मोदींनी शोक व्यक्त केला
नेपाळ विमान दुर्घटनेबद्दल शोक व्यक्त करत पंतप्रधान मोदींनी ट्विट केले की, 'नेपाळमधील दुःखद विमान अपघातामुळे मी दुखावलो आहे, ज्यामध्ये भारतीय नागरिकांसह मौल्यवान जीव गमावले आहेत, या दुःखाच्या प्रसंगी माझ्या शोकसंवेदना आणि प्रार्थना शोकाकुल कुटुंबांसोबत आहेत'.