महाराष्ट्र

maharashtra

ETV Bharat / bharat

Badshah Bholenath Song Controversy: बादशाहच्या नव्या गाण्यावरून वाद, 'भोलेनाथ'च्या गाण्यात वापरले आक्षेपार्ह शब्द, भाविक चिडले - भोलेनाथच्या गाण्यात वापरले आक्षेपार्ह शब्द

बॉलिवूड गायक बादशाह एका नव्या वादात सापडला आहे. त्याच्या नवीन अल्बम सनकमध्ये अश्लील शब्दांचा वापर करण्यात आला आहे. तसेच भगवान भोलेनाथ यांचे नाव घेतले आहे. बादशाहने अल्बममधून आक्षेपार्ह शब्द काढून टाकावे, अन्यथा त्यांच्याविरुद्ध एफआयआर दाखल करू, असा इशारा उज्जैन महाकाल मंदिराच्या पुजारी आणि हिंदू संघटनांनी दिला.

MP: Badshah song controversy over  using vulgar lyrics in song on 'Bholenath'
बादशाहच्या नव्या गाण्यावरून वाद, 'भोलेनाथ'च्या गाण्यात वापरले आक्षेपार्ह शब्द, भाविक चिडले

By

Published : Apr 19, 2023, 6:14 PM IST

Updated : Apr 19, 2023, 6:34 PM IST

उज्जैन (मध्यप्रदेश): लोकप्रिय पंजाबी गायक बादशाहचा सनक हा अल्बम यूट्यूब, इंस्टाग्राम आणि फेसबुकवर सर्वाधिक ट्रेंड करत आहे. ज्यावर महिला, मुली आणि पुरुष त्यांचे रील सोशल मीडियावर प्रचंड व्हायरल करत आहेत. मात्र आता या अल्बमबाबत नवा वाद निर्माण झाला आहे. कारण या अल्बममध्ये बादशाहने आक्षेपार्ह शब्द वापरले आहेत. अल्बममध्ये अश्लील गोष्टी, शिवीगाळ आणि भगवान भोलेनाथांचे नाव घेण्यात आले आहे. या अल्बमवर लोकांचा कोणताही आक्षेप नाही, मात्र या अल्बममध्ये भगवान भोलेनाथच्या नावासह अश्लील गोष्टी जोडण्यात आल्याने लोकांनी यावर तीव्र आक्षेप घेतला आहे.

बादशाहचे नवे गाणे

देवाशी छेडछाड करण्याची कोणालाही परवानगी नाही : दुसरीकडे महाकालेश्वर मंदिराच्या पुजाऱ्याने बादशहाला कडक इशारा दिला आहे. ते म्हणाले, या अल्बममधून भोलेनाथांचे नाव काढून टाका, कारण सनातन धर्मात कोणालाही देवाशी छेडछाड करण्याची परवानगी नाही, असे ते म्हणाले. याशिवाय महाकालेश्वर मंदिरात येणाऱ्या भाविकांनीही आपला निषेध नोंदवला आहे. आता या वादामुळे बादशाह अल्बममधून आपले शब्द मागे घेतो की माफी मागतो हे पाहावे लागेल.

साधू, संत आणि कथाकारांनी मौन बाळगले : उज्जैन महाकाल मंदिराचे महेश पुजारी म्हणाले की, कलाकारांकडून सनातन धर्माची बदनामी होत आहे, संत, संत आणि कथाकार सर्वच अशा गोष्टींवर गप्प आहेत. फिल्मस्टार असो की गायक, त्यांना देवाच्या नावाने अश्लीलता पसरवण्याचा अधिकार नाही. त्यांच्यावर संपूर्ण देशात एकाच वेळी कारवाई झाली पाहिजे. अन्यथा सर्वजण असेच सनातन धर्माचे नग्न नृत्य करत राहतील त्याला आमचा विरोध आहे, असे ते म्हणाले. दुसरीकडे, महाकाल सेना आणि पुजारी महासंघासह हिंदू संघटनांनी या गाण्यातून तात्काळ भगवान भोलेनाथचे नाव काढून टाकण्याचे आवाहन केले आहे आणि जर हे प्रकरण मान्य केले नाही तर ते बादशाहविरोधात उज्जैनमध्ये एफआयआर दाखल करतील.

अखेर का निर्माण झाला वाद : प्रसिद्ध गायक बादशाहचा सनक अल्बममध्ये 40 सेकंदात भगवान भोलेनाथ यांच्याशी अनेक आक्षेपार्ह शब्द जोडले गेले आहेत. 'कभी सेक्स तो कभी ज्ञान बंता फिरून', असे म्हणत यानंतर गाण्याच्या बोलांमध्ये अश्लील शब्दांचा वापर करण्यात आला आहे. 'हिट पर हिट में मारता फिरूं. तीन-तीन रात में लगातार जागता, भोलेनाथ के साथ मेरी बनती है, नाचता फिरूं-नाचता फिरूं', असे शब्दही त्यात आहेत. सोशल मीडिया साइट यूट्यूबवर आतापर्यंत 18 दशलक्ष लोकांनी हे गाणे पाहिले आहे.

बादशाहने माफी मागावी, अन्यथा एफआयआर होईल : उज्जैनचा रहिवासी ऋषभ उर्फ ​​बाबू यादव म्हणाला की, 'आम्ही शिवभक्त आहोत. बादशाहने गाण्यात भोलेनाथचे नाव घेतले आहे, गाण्यात अश्लीलता दाखवली जात आहे, हे अजिबात सहन केले जाणार नाही. सोशल मीडियावरून हे गाणे तात्काळ हटवा आणि बादशाहने सर्व शिवभक्तांची माफी मागावी, अन्यथा २४ तासांत एफआयआर दाखल करण्यात येईल' असे तो म्हणाला.

हेही वाचा: लग्नानंतर नवरा नवरी गेले खोलीत, सकाळी सापडले मृतदेह

Last Updated : Apr 19, 2023, 6:34 PM IST

ABOUT THE AUTHOR

...view details